रिव्होल्युशनरी गोवन्स संस्थापक मनोज परब यांनी स्थानिकांना आज गोव्यात अस्तित्त्वात असलेल्या शुद्ध वाईटाचा अंत करण्यासाठी भूमाफियांविरुद्ध अनेक खटले लढणाऱ्या फादर बिस्मार्क डायसच्या पावलांवर पाऊल ठेवण्याचे आवाहन केले. तसेच मातृभूमी वाचवण्यासाठी सर्वांनी एकत्र येऊन संघर्ष करू या असेही त्यांचे उद्गार होते. स्थानिक आमदार पांडुरंग मडकईकर यांनी गेल्या वीस वर्षात कुंभारजुवाच्या लोकांप्रती ठेवलेल्या दुर्लक्षित वृत्तीवर लक्ष केंद्रित केले.

आपण आपले नेते फादर बिस्मार्कचे अनुसरण केले पाहिजे. स्थानिक आमदार, पांडुरंग मडकईकर हे जमिनीचे व्यापारी आहेत आणि गेल्या दोन दशकांपासून मतदार संघातील प्रत्येक जमिनीचे तुकडे बळकावत आहेत. गेल्या दोन दशकांपासून त्यांच्या मतदारसंघातील जनतेला सावत्र आईची वागणूक मिळत आहे. स्थानिकांना नोकऱ्या आणि व्यवसाय देण्यात सरकार पूर्णपणे अपयशी ठरले आहे. अलीकडे सेंट इस्टेव्हम मैदानावर झालेल्या कुंभारजुआ मतदारसंघस्तरीय बैठकीत मनोज म्हणाले.

स्थानिक भाजप आमदार जवळपास सर्व प्रमुख राजकीय पक्षांचे सदस्य आहेत. पांडुरंग मडकईकर हे पक्षाचे उमेदवार असून जनतेचा जनादेश कायम ठेवण्यात ते अपयशी ठरले आहेत. या निवडणुकीत कुंभारजुवे येथील मतदार त्यांना योग्य धडा शिकवतील. कारले औद्योगिक वसाहतीमध्ये काम करणारे स्थलांतरित लोक भरघोस पगार मिळवत आहेत, तर आमचे गोवेकर कंत्राटी पद्धतीने काम करतात. मतदारसंघात कचरा व्यवस्थापनाबाबत योग्य धोरण नाही. कारले औद्योगिक वसाहतीमधील फनस्कूल परिसराजवळ रस्त्याच्या कडेला पसरलेला कचरा. जुन्या गोव्यातील हद्दीच्या परिसरात बंगल्याचे बेकायदेशीर बांधकाम स्थानिक आमदार, झेडपी उमेदवार आणि पंचायतीची निष्क्रियता असे आरजी कुंभारजुवे उमेदवार छगन नाईक यांनी म्हटले.

भाजप सरकारला गोव्यातील जनतेला खोटी आश्वासने देण्याची सवय आहे. कोविडमुळे कमावता सदस्य गमावलेल्या कुटुंबांना 2 लाख देण्याचे वचन दिले होते. करमळी येथील स्थानिकांनी तक्रार केली आहे की त्यांना कधीही पैसे मिळाले नाहीत, तो पुढे म्हणाला. सेंटआंद्रेचे उमेदवार, वीरेश बोरकर यांनी मतदारसंघात मोठ्या प्रमाणावर होत असलेल्या टेकडी तोडणे आणि निसर्गाचा नाश केल्याबद्दल सांगितले.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here